Hanyoyi 10 don Jin daɗin Filin Rayuwar ku a Waje Duk Shekara

waje sarari

Wasu sun yi imanin cewa ƙarshen lokacin rani kuma shine kwanakin ƙarshe na jin daɗin barbecues na waje, liyafa, da kuma taruwa na yau da kullun. Duk da haka, kawai ta ƙara ƴan abubuwan ƙira zuwa sararin samaniyar ku, za ku iya tsawaita lokaci mai kyau a cikin watanni na fall har ma cikin hunturu. Mun fito da hanyoyi masu sauƙi guda 10 don jin daɗin farfajiyar gidanku cikin shekara.

Zafi Abu Up

kankare wuta a kan baranda

Yana da sauƙi don tsawaita lokacin da kuka kashe a waje idan kawai kun ƙara tushen zafi kusa da wuraren zama. Bayan dumama baƙi masu sanyi, wuta wuri ne mai kyau don taruwa a sha abin sha mai zafi ko gasasshen marshmallows. Dindindin ko mai ɗaukuwa, la'akari da ɗaya daga cikin waɗannan hanyoyin don dumama abubuwa:

  • Wuta
  • Wurin murhu na waje
  • Wutar waje

Ƙara Ƙarin Haske

fitilu kirtani na waje

A lokacin rani, kuna son wasu fitilun kirtani ko fitilu don saita yanayi na biki. Tsayar da su cikin watanni masu sanyi: Ya yi duhu da wuri a cikin fall, don haka ƙara ƙarin haske da daidaita masu ƙidayar lokaci don haskaka wuraren ku na waje. Wutar lantarki na iya zama hasken rana da LED, tare da nau'ikan iri daban-daban, kamar alamomin hanya, fitillu, da fitilun kirtani na baranda.

Kayan Ajiye masu hana yanayi

kayan waje

Idan kuna son jin daɗin baranda ko sararin waje fiye da lokacin rani, tabbatar da kayan aikin lambun ku ba su da juriya. Kayan da aka yi daga kayan kamar karfe mai rufaffen foda, teak, da wicker polyresin an gina su don jure abubuwan kuma suna wucewa cikin yanayi da yawa. Har ila yau, a rufe shi kuma a kawo matashin kai da matashin kai lokacin da aka yi ruwan sama ko dusar ƙanƙara.

Gishiri ko Kitchen Waje

gasa barbecue

Sun ce abinci ya fi ɗanɗano idan an gasa shi, kuma hakan yana tafiya kowace kakar. Ci gaba da gasa lokacin rani. Sanya ƙarin riga ko suwaita, fitilar zafi, kuma canza menu don ƙarin jita-jita masu dumi, sannan ku dafa ku ci a waje yayin faɗuwa.kumahunturu.

Ƙara Ruwan Zafi

ruwan zafi a waje

Akwai dalili cewa tubs masu zafi suna shahara sosai a duk shekara: saboda suna sa ku ji daɗi, dumi, da annashuwa-kowane lokaci na shekara. Amma yana jin daɗi musamman idan yanayin zafi ya faɗi. Ko dai solo soak ko liyafar da ba ta dace ba tare da wasu abokai bayan wasa ko maraice, baho yana nan a koyaushe, yana gayyata kuma yana gayyatar ku zuwa waje don yin sihiri.

Up the Fun Factor

rabin saitin ramin masara

Don samun ƙarin amfani daga ɗakin ku na waje a lokacin kaka, hunturu da farkon bazara (samar da yanayin zafi ba ya ƙasa da daskarewa), ƙara ƙarfinsa. yaya? Duk abin da kuke yi don jin daɗi ko annashuwa a cikin gida ana iya yin shi a cikin wurin zama na waje, daga wasanni zuwa kallon talabijin zuwa gasa da cin abinci. Wasu ra'ayoyi masu ban sha'awa sune:

  • Gayyato abokai ko dangi zuwa kallon fim, wasa, ko bidiyo akan talabijin ko kwamfuta na waje.
  • Dafa da hidima mai kyau, zafi abincin dare a waje. Gasa pizza, burgers, ko dafa tukunyar chili ko miya mai daɗi. Ji daɗin kofi da s'mores akan ramin wuta daga baya.
  • Yi giya pong (ko amfani da soda), wasannin allo, ko wani wasan waje.
  • Idan dusar ƙanƙara ce, gina masu dusar ƙanƙara, yi ado, kuma ku ji daɗin abubuwan sha masu zafi yayin da kuke sha'awar aikinku.
  • Bayar da wani biki wanda ke amfani da gida da waje. Yi ado yankunan biyu.

Sanya Al'amura Ji dadi

matashin kai na waje da barguna

Ƙara tushen zafi da haske suna taimakawa wajen kiyaye ku a waje, amma gwada ƙara jin dadi da dumi. Don yin haka, sanya filin ku ko filin waje ya zama ɗakin waje na gaske ta hanyar ƙara abubuwan jin daɗin da kuke jin daɗi a cikin gida: matashin kai, jefawa, da barguna don rabawa tare da aboki yayin da kuke jin daɗin kallon taurari ko jin daɗin abin sha mai zafi.

Aikin Lambun Shekara-shekara

lambun ganye a kan baranda

Shuka furanni na yanayi, ganyaye, da kayan marmari a cikin kwantena a baranda, bene, ko baranda, kusa da gidanku. Zai fi dacewa ku ciyar lokaci a waje kuma ku saba da manufar ciyar da lokaci a waje, koda kuwa dole ne ku sa jaket da safar hannu. Bayan kun gama da ayyukan aikin lambu na hunturu na waje, sake dawowa kuma ku ji daɗin sararin ku mai daɗi.

Yi ado don lokuta da hutu

yin sana'a na yanayi a waje

Yana ba da izini, ɗauki kayan ado da liyafa a waje. Yi sauye-sauye tsakanin ciki da waje mara kyau-kawai ƙara wasu dumi ta ramukan wuta, barguna, da abubuwan sha masu zafi. Tabbatar cewa hasken yana biki kuma yana da aminci. Daga can, abubuwan da suka faru ba su da iyaka:

  • bukukuwan Halloween da ayyuka, kamar apple-bobbing da sassaƙa kabewa. Idan biki ne, gudanar da gasar sutura da wasanni a waje, kuma ku sami “tashoshi” inda baƙi za su iya ɗaukar selfie da hotuna na rukuni.
  • Don Godiya, yi amfani da dafaffen abinci na waje da na cikin gida, sannan ku yi hidimar bukin a kan bene ko baranda inda yake da sabo, sanyi da kintsattse.
  • Dangane da inda kake zama, yi ado da ɗan ƙaramin bishiyar Kirsimeti mai rai ko conifer tare da sauƙi, yanayin yanayi, kayan ado maras karye, samar da barguna da ƙara matashin biki don tsawaita bikin a waje.

Rufin Patio ko Kawaye

shingen rufin baranda

Idan kana da rufin patio ko gazebo da aka rufe, za ku fi dacewa ku zauna a waje lokacin da ya yi duhu kuma yanayin zafi ya faɗi. Labule na waje suna ƙara keɓancewa kuma suna kiyaye sanyi, kuma akwai allon sirri da shinge waɗanda ke ba ku damar raba wani ɓangaren ɗakin ku na waje ko yadi, wanda zai kare ku na ɗan lokaci daga abubuwan.

Any questions please feel free to ask me through Andrew@sinotxj.com


Lokacin aikawa: Fabrairu-07-2023