5 Basic Design Tsare-tsare

Ma'aurata a kicin

Sake gyaran kicin wani lokaci al'amari ne na sabunta kayan aiki, tebura, da kabad. Amma don samun ainihin ainihin ɗakin dafa abinci, yana taimakawa wajen sake tunani gabaɗayan shirin da kwararar ɗakin dafa abinci. Shirye-shiryen ƙirar dafa abinci na asali samfuri ne waɗanda za ku iya amfani da su don girkin ku. Wataƙila ba lallai ba ne ka yi amfani da shimfidar ɗakin dafa abinci kamar yadda yake, amma babban allo ne don haɓaka wasu ra'ayoyi da yin ƙira wanda ke na musamman.

Layout Kitchen mai bango ɗaya

Zane-zanen dafa abinci inda duk kayan aikin, kabad, da saman teburi suke tsaye tare da bango ɗaya ana kiransa da shimfidar bango daya.Tsarin dafa abinci mai bango ɗaya na iya aiki daidai da kyau ga ƙananan ɗakunan dafa abinci da kuma manyan wurare masu girma.

Shirye-shiryen kicin na bango ɗaya ba su da yawa tunda suna buƙatar tafiya da yawa. Amma idan dafa abinci ba shine abin da ake mayar da hankali ga wurin zama ba, shimfidar bango ɗaya hanya ce mai kyau don ɓoye ayyukan dafa abinci a gefe.

Ribobi
  • Gudun zirga-zirga mara iyaka
  • Babu shingen gani
  • Sauƙi don ƙira, tsarawa, da ginawa
  • Ayyukan injina (famfo da lantarki) sun taru akan bango ɗaya
  • Ƙananan farashi fiye da sauran shimfidu
Fursunoni
  • Yanayi mai iyaka
  • Ba ya amfani da alwatika na kicin na gargajiya, don haka yana iya zama ƙasa da inganci fiye da sauran shimfidu
  • Iyakantaccen sarari yana sa ya zama wahala ko ba zai yiwu a haɗa wurin zama ba
  • Masu siyan gida na iya samun shimfidar bangon bango ɗaya mara kyau

Corridor ko Galley Kitchen Layout

Lokacin da sarari ya kasance kunkuntar kuma yana da iyaka (kamar a cikin gidaje, ƙananan gidaje, da gidaje), shimfidar hanyar koridor ko salon galey sau da yawa shine kawai nau'in ƙira mai yiwuwa.

A cikin wannan zane, bangon biyu suna fuskantar juna suna da duk ayyukan dafa abinci. Wurin dafa abinci na galey yana iya buɗewa a bangarorin biyu da suka rage, yana barin kicin ɗin ya zama hanyar wucewa tsakanin sarari. Ko kuma, ɗayan bangon biyun da suka rage zai iya ƙunsar taga ko ƙofar waje, ko kuma a rufe ta kawai.

Ribobi
  • Yana aiki sosai saboda yana amfani da triangle na kitchen na gargajiya.
  • Ƙarin sarari don ƙididdiga da kabad
  • Yana boye kicin din, idan sha'awar ku ce
Fursunoni
  • Hanya tana kunkuntar, don haka ba kyakkyawan tsari bane lokacin da masu dafa abinci biyu ke son yin aiki a lokaci guda
  • Hanya na iya zama kunkuntar ko da ga wasu yanayin dafa abinci ɗaya
  • Yana da wahala, idan ba zai yiwu ba, don haɗa wurin zama
  • Ƙarshen bango yakan mutu, sarari mara amfani
  • Yana hana zirga-zirga a cikin gidan

Layout Kitchen L-Siffar

Tsarin ƙirar dafa abinci mai siffar L shine mafi mashahuri shimfidar kicin. Wannan shimfidar wuri yana da bangon bango guda biyu masu haɗin gwiwa waɗanda ke haɗuwa a cikin siffar L. Duk bangon biyu suna riƙe da duk wani teburi, kabad, da sabis na dafa abinci, tare da buɗe sauran bangon biyu na kusa.

Don dafa abinci waɗanda ke da babban fili, murabba'i, shimfidar wuri mai siffa L yana da inganci, mai jujjuyawa, da sassauƙa.

Ribobi
  • Yiwuwar amfani da triangle na kicin
  • Layout yana ba da ƙarin sarari akan saman tebur idan aka kwatanta da shimfidu na bango da bango ɗaya
  • Mafi kyau don ƙara tsibirin dafa abinci saboda ba ku da kabad da ke takurawa tsibirin
  • Mafi sauƙi don haɗa tebur ko wani wurin zama a cikin kicin
Fursunoni

  • Ƙarshen ƙarshen triangle na kicin (watau, daga kewayon zuwa firiji) na iya yin nesa da nisa
  • Sasanninta makafi matsala ce tun da ginshiƙan tushe na kusurwa da kabad ɗin bango na iya zama da wahala a kai
  • Wasu masu siyan gida na iya kallon dakunan dafa abinci masu siffar L a matsayin na yau da kullun

wane shimfidar kicin ya dace da misalin ku

Dubi-L Zane Tsarin Kitchen

Tsarin ƙirar dafa abinci da aka haɓaka sosai, ƙirar shimfidar ɗakin dafa abinci-L biyu tana ba da izinibiyuwuraren aiki. Kitchen mai siffar L ko bango ɗaya yana ƙarawa da cikakken tsibiri na dafa abinci wanda ya haɗa da aƙalla saman dafa abinci, nutse, ko duka biyun.

Masu dafa abinci guda biyu na iya yin aiki cikin sauƙi a cikin irin wannan nau'in dafa abinci, saboda an raba wuraren aiki. Waɗannan manyan ɗakunan dafa abinci ne na yau da kullun waɗanda zasu iya haɗawa da tankuna biyu ko ƙarin kayan aiki, kamar mai sanyaya giya ko injin wanki na biyu.

Ribobi
  • Yawaita sarari na countertop
  • Isasshen dakuna don masu dafa abinci biyu don yin aiki a kicin ɗaya
Fursunoni
  • Yana buƙatar babban adadin sararin bene
  • Zai iya zama ƙarin kicin fiye da yawancin masu gida ke buƙata

Layout ɗin Kitchen ɗin U-Siffar

Za a iya la'akari da shirin ƙirar kicin ɗin U-dimbin nau'in tsari-sai dai bangon bango ɗaya yana da kayan aiki ko sabis na dafa abinci. Sauran bangon an bar shi a buɗe don ba da damar shiga kicin.

Wannan tsari yana kula da kyakkyawan aiki ta hanyar alwatika na dafa abinci na gargajiya. Katangar da aka rufe tana ba da sarari da yawa don ƙarin ɗakunan ajiya.

Idan kuna son tsibirin dafa abinci, zai fi wahala a matse ɗaya cikin wannan ƙirar. Kyakkyawan tsarin sararin samaniyar kicin yana nuna cewa kuna da ramukan da suke faɗi aƙalla inci 48, kuma waɗanda ke da wahalar cimmawa a cikin wannan shimfidar wuri.

Tare da na'urori a kan bango uku da bango na huɗu a buɗe don samun dama, yana da wuya a haɗa wurin zama a cikin ɗakin abinci mai siffar U.

Ribobi
  • Kyakkyawan tsarin aiki
  • Kyakkyawan amfani da triangle kitchen
Fursunoni
  • Yana da wahala a haɗa tsibirin dafa abinci
  • Maiyuwa ba zai yiwu a sami wurin zama ba
  • Yana buƙatar sarari da yawa

Any questions please feel free to ask me through Andrew@sinotxj.com


Lokacin aikawa: Janairu-11-2023