Hanyoyi 5 waɗanda za su karɓi gidaje a cikin 2023, A cewar Pros Design
Zane-zanen yanayin kakin zuma yana raguwa, tare da abin da ya kasance tsohon ya sake zama sabo. Daban-daban salo-daga retro zuwa rustic-da alama suna ci gaba da dawowa rayuwa, sau da yawa tare da sabon juzu'i a kan tsohuwar al'ada. A cikin kowane salon, zaku sami haɗuwa na sa hannu masu ƙarfi launuka da alamu. Masu zanen kaya suna raba irin tsarin da suka yi hasashen zai mamaye wurin kayan ado na 2023.
Buga na fure
Abubuwan da ke cikin lambun da aka yi wahayi sun kasance cikin tagomashi shekaru da yawa, koyaushe tare da ɗan kyan gani daban-daban. Ka yi tunanin yadda Laura Ashley ta fi shaharar kallon Victorian daga shekarun 1970 zuwa 1980 zuwa yanayin "Grandmacore" na shekaru biyu da suka gabata.
Domin 2023, za a yi juyin halitta, in ji masu zanen kaya. "Ko sun haɗa nau'ikan launuka masu ƙarfi ko tsaka tsaki, furanni suna ƙara ƙarin sha'awar gani," in ji Natalie Meyer, Shugaba kuma babban mai tsara gidan CNC & Design na Cleveland, Ohio.
Grace Baena, mai zanen cikin gida na Kaiyo, ta ƙara da cewa, “ɗayan mafi shaharar ƙirar za su kasance furannin furanni da sauran bugu na yanayi. Wadannan alamu za su yi kyau tare da tsaka-tsaki masu dumi waɗanda za su kasance a ko'ina a wannan shekara amma kuma za su kula da waɗanda ke rungumar salon ƙira mafi girma. Fure-fure masu laushi, na mata za su yi farin jini.”
Jigogin Duniya
Masu tsaka-tsaki da sautunan ƙasa na iya zama palette mai launi na kansu ko kuma ba da taimako na gani daga kayan ado na gida tare da bambanta launuka masu haske da m alamu. A wannan shekara, ana haɗa sautunan da hankali tare da jigogi waɗanda kuma an ja su daga yanayi.
"Tare da launuka na ƙasa da ke kasancewa duka amo a cikin 2023, ko da kwafin ƙasa kamar ganye da bishiyoyi za su ga haɓaka," in ji Simran Kaur, wanda ya kafa Room You Love. “Zane-zane da ƙira tare da muryoyin ƙasa suna sa mu ji ƙasa da aminci. Wanene ba ya son wannan jin a cikin gida?"
Gauraye Kayan Aiki, Nau'i, da Lafazin
Kwanaki sun shuɗe na siyan gabaɗayan rukunin kayan daki waɗanda duk suka dace da juna. A al'ada, za ku iya samun saitin cin abinci tare da tebur ko kujeru waɗanda duk an yi su da kayan aiki iri ɗaya, ƙarewa, da lafazi.
Irin wannan kamannin haɗin kai ya shahara sosai a cikin shekarun da suka gabata kuma idan wannan shine abin ku, har yanzu zaɓi ne mai samuwa. Yanayin, duk da haka, ya fi karkata zuwa ga haɗa nau'ikan guda daban-daban waɗanda suka dace da juna.
“Kayan kayan marmari kamar kujerun cin abinci, allunan gefe, ko gadaje da aka ƙera daga itacen da aka haɗe da sanda, jute, rattan, da ciyayi za su kasance kan abubuwa don zayyana wuraren da ke jin wahayi daga duniyar halitta-da kuma jin yanayin yanayi. mai sophisticated," in ji mai tsara cikin gida Kathy Kuo.
Samfuran 70s-Wahayi
Wasu daga cikinku za su iya tunawa da shahararren wasan kwaikwayo na TV "The Brady Bunch," tare da gidan Bradys da kyau sosai na kayan ado na 1970s. Kayan katako, lemu, rawaya, da kayan avocado kore da kayan dafa abinci. Shekaru goma suna da salo na musamman kuma za mu sake ganin sa.
"'Yan shekarun 70 sun dawo cikin ƙira, amma an yi sa'a, wannan ba yana nufin rayon ba," in ji mai tsara Beth R. Martin. “Maimakon haka, nemi yadudduka na zamani a cikin ƙirar ƙira da launuka. Ba dole ne komai ya zama fari ko tsaka tsaki ba, don haka a kula da sofas ɗin da aka tsara a cikin ƙira mai ban tsoro."
Ba duk za a koma ga m. Hakanan yin fantsama a wannan shekara zai zama shekaru goma masu zuwa, ƙarfin hali, neon, da ƙwaƙƙwaran '80s, in ji Robin DeCapua, mai shi kuma mai zane a Madison Modern Home.
Yi tsammanin ganin retro 1970s da 1980s pop art launuka da alamu da Pucci-wahayi siliki a cikin haske launuka kamar ruwa da ruwan hoda. "Za su rufe ottomans, matashin kai, da kujeru na lokaci-lokaci," in ji DeCapua. "Tallafin kaleidoscopic da ke fitowa kan titin jirgin sama suna riƙe babban alkawari ga masu zanen ciki da ke neman wani sabon abu a cikin 2023." Ko da katako paneling ya dawo, albeit a fadi da bangarori na karin chic iri na itace.
Yaduwar Duniya
A wannan shekara, masu zanen kaya suna yin hasashen yanayin da ke kawar da ra'ayin tasirin duniya. Lokacin da mutane suka ƙaura daga wata ƙasa da al'ada ko dawowa nan daga balaguron balaguron da suka yi a ƙasashen waje, sukan kawo salon wannan wurin tare da su.
Kaur ya ce "Hannun fasaha na gargajiya kamar kwafin Rajasthani da ƙirar Jaipuri tare da wasu ƙwaƙƙwaran rubutun mandala a cikin launuka masu ɗorewa na iya zama abin zance a cikin 2023," in ji Kaur. “Dukkanmu mun fahimci mahimmancin kiyaye ƙirar mu na gargajiya da kayan gadonmu. Hatta kayan masaku za su ga haka.”
Kayan ado zai mayar da hankali ba kawai akan takamaiman alamu ba har ma a kan yadudduka da sauran kayan da aka samo asali, a cewar DeCapua. “Ba tare da ban tsoro ba, mai haske da kyakkyawan fata, ana ganin tasirin al'ada a cikin sake dawowar yadudduka na siliki, cikakkun bayanai, da kayan da aka samo asali. Matashin siliki na cactus shine cikakken misali na wannan tsari. Ƙaƙwalwar mai siffa ta medallion kamar zane-zanen ɗan ƙasa ne a kan bangon audugar da ba ta da haske.”
Any questions please feel free to ask me through Andrew@sinotxj.com
Lokacin aikawa: Fabrairu-03-2023