Fata ko Fabric?
Yin yanke shawara mai kyau lokacin sayen gado mai matasai yana da mahimmanci, ganin cewa suna ɗaya daga cikin mafi girma kuma mafi yawan amfani da kayan daki. Duk wanda za ka yi magana da shi zai kasance yana da nasa ra'ayi, amma yana da muhimmanci ka yanke shawara mai kyau bisa ga yanayinka. Ban da girman da salon, yanke shawara tsakanin fata ko masana'anta zai zama mahimmanci. To ta yaya kuke sanin abin da ya dace da ku? Mun tattara wasu la'akari da ya kamata ku yi la'akari da 'Cs' guda huɗu na zabar kujera: kulawa, ta'aziyya, launi da farashi
Kulawa
A bayyane yake fata yana da sauƙin tsaftacewa saboda yawancin zubewar ana iya kula da su da rigar datti. Wannan yana ba ku kwanciyar hankali idan yara ƙanana (ko manya marasa hankali) suna amfani da gadon gado akai-akai. Yana yiwuwa a share zubewa daga sofas ɗin masana'anta, amma sau da yawa zai buƙaci sabulu, ruwa da yuwuwar tsabtace kayan kwalliya.
Dangane da kulawa, yana da kyau a yi amfani da na'urar sanyaya fata akai-akai don kiyaye gadon gado na fata a cikin siffa ta sama da kuma tsawaita rayuwar gadon. Ba za a buƙaci wannan don gadon filawa ba. Duk da haka, idan kuna da dabbar dabba da ke zubar da yawa, to, zubar da gadon gado na masana'anta na iya zama babban aiki. Gashin dabbobi zai zama ƙasa da matsala tare da gadon gado na fata, duk da haka idan dabbar ku ta yi zazzagewa kuma akai-akai tana zama akan gadon gado, alamun farantin za su bayyana da sauri sosai kuma ba za a iya yin hakan ba.
Ta'aziyya
Sofa ɗin masana'anta za ta kasance mai daɗi da jin daɗi tun daga ranar da ta zo. Wannan ba koyaushe gaskiya bane ga kujerun fata wanda zai iya ɗaukar ɗan lokaci don 'sawa'. Har ila yau, gadaje na fata za su kasance masu sanyi don zama a lokacin hunturu (amma suna dumi bayan 'yan mintoci kaɗan) kuma suna iya zama nau'i mai ma'ana a lokacin rani idan ba ku da sanyi mai kyau.
Zai fi dacewa don gado mai laushi ya fita daga siffar ko sag da wuri fiye da kujera na fata, wanda zai iya rinjayar kwanciyar hankali na gadon gado.
Launi
Akwai zaɓuɓɓuka da yawa idan yazo da launi na fata za ku iya samu. Yayin da launin ruwan kasa mai duhu da sauran sautunan tsaka tsaki sun shahara sosai yana yiwuwa a sami sofas na fata a kusan kowane launi mai ƙarfi da kuke so. Duk da yake ana iya tsabtace gadaje na fata na cream da ecru masu launin fata, fata fata na iya zama mafi wahala kuma ba zai dace da yanayin amfani mai yawa ba.
Tare da masana'anta akwai kusan zaɓuɓɓuka marasa iyaka don launi da ƙirar masana'anta. Har ila yau, tare da masana'anta akwai nau'i-nau'i iri-iri da za ku iya la'akari da su, daga hanya zuwa santsi. Idan kuna da ƙayyadaddun tsarin launi, ƙila za ku sami sauƙin samun ashana a cikin masana'anta.
Farashin
Irin wannan salon da girman sofa zai fi tsada a cikin fata fiye da masana'anta. Bambanci na iya zama mai mahimmanci dangane da ingancin fata. Wannan gaskiyar na iya sa yanke shawara mai wahala saboda kuna iya son fa'idodin gadon gado na fata amma zaɓin zaɓi mafi tsada don yawan amfanin iyali (watau garantin zubewa) na iya dagula abubuwa.
Don haka yayin da sofa ɗin masana'anta shine zaɓi mafi arha, Hakanan yana iya yiwuwa ya ƙare, ɓata kuma yana buƙatar maye gurbin da wuri fiye da na fata (gina ingancin daidai yake). Idan kuna motsawa akai-akai ko bukatunku na iya canzawa da wuri, to wannan bazai zama abin la'akari ba. Koyaya idan kuna neman siyan kujera ɗaya kuma kuna shirin yin amfani da shi tsawon shekaru, har ma da shekarun da suka gabata, ku tuna da alama gadon gado na fata zai riƙe ainihin bayyanarsa ya daɗe. Ma'ana cewa idan kun ƙare buƙatar gado mai matasai daban-daban da wuri, gadon gado na fata zai zama sauƙin siyarwa.
Idan kuna da gaske, kuna iya yin la'akari da farashin kowane amfani darajar sofas na fata da na masana'anta. Yin amfani da ɗabi'ar gadon gadonku na yanzu azaman tushe, kimanta sau nawa ake amfani da sofa ɗin ku. Sa'an nan kuma raba farashin gadon gado da adadin da aka kiyasta amfani; ƙananan adadi yana da mafi kyawun darajar gadon gado.
Lokacin aikawa: Agusta-02-2022