Yadda ake zabar kujeru don teburin cin abinci
Kada ku wuce kan teburin cin abinci mai ban sha'awa don kawai bai zo da kujeru ba. Teburin ku da kujerunku ba dole ba ne su daidaita. Kujerun ku suna buƙatar dacewa da sikelin tebur da salon ku. Ga abin da za ku yi la'akari yayin zabar kujeru don teburin cin abinci:
Sikeli
Don ta'aziyya, ma'auni na teburin cin abinci da kujeru dole ne su dace.
Idan ka sassauta daga saman teburin zuwa bene, yawancin teburin cin abinci suna daga 28 zuwa 31 inci tsayi; tsayin inci 30 ya fi kowa. Daga saman kujerar zuwa kasa, kujerun cin abinci akai-akai suna tafiya daga 17 zuwa 20 inci tsayi. Wannan yana nufin nisa tsakanin wurin zama da tebur na iya zama ko'ina daga inci 8 zuwa 14.
Matsakaicin mai cin abinci ya sami nisa daga 10 zuwa 12 inci mafi dacewa, amma ya bambanta da kauri na saman tebur, tsayin apron, da girman mai cin abinci.
Tsawon Wurin zama
Don nemo tazarar wurin zama-tsawo-zuwa tebur-tsawo da kuke samun daɗi, gwada tebur (ko tebur) tare da cakuda kujeru daban-daban.
Kuna iya ziyartar kantin sayar da kayan daki tare da kayan dafa abinci da yawa akan nuni. Ko, kawai kula da matakin jin daɗin ku lokacin da kuke cin abinci. Ajiye ƙaramin tef ɗin aunawa a cikin jaka ko aljihun ku don ku iya lura da ainihin nisa lokacin da kuka sami wanda ya dace.
Kada a auna kawai daga saman tebur zuwa wurin zama. Idan teburin ba shi da alfanu, auna daga ƙasan tebur ɗin zuwa saman gefen kujerar kujera. Idan tebur yana da alfarwa, auna daga ƙasan rigar zuwa saman wurin zama.
Lura ko kujerar kujera tana da wuya ko a ɗaure. Kujerun da aka ɗagawa suna damfara lokacin da kuke zaune. Idan faifan yana da kauri, matsawa na iya zama mai mahimmanci. Don samun ingantaccen karatu, auna daga saman kujerar da aka ɗaure zuwa ƙasa yayin da kujera babu kowa, sannan ka sa wani ya sake auna shi yayin da kake zaune. Ƙara bambanci tsakanin su biyu zuwa mafi kyawun nisan tebur zuwa wurin zama.
Tukwici
Idan kun ziyarci kantin sayar da kayan aiki don gwada kujeru daban-daban da tsayin tebur, gaya wa mai siyar da abin da kuke yi don kada ta rasa tabo a cikin jerin "UP" - tsarin da ake amfani da shi a wasu shaguna don taimakawa wajen sanin wanda mai sayarwa zai kasance. taimakon abokin ciniki.
Nisa da Zurfi
Sikeli ba kawai game da tsayi masu jituwa ba ne. Hakanan kuna buƙatar kujeru waɗanda a zahiri sun dace ƙarƙashin teburin ku. Idan ba haka ba, masu cin abincin ku ba za su ji daɗi ba kuma za ku lalata tebur da kujeru.
Kujerun da kuke sanyawa a kowane ƙarshen teburin cin abinci na rectangular ko oval ya kamata su zame ƙarƙashin teburin ba tare da kutsawa cikin kafafun tebur ba, ko cikin gindin teburi ko trestle. Waɗannan jagororin kuma sun shafi kowace kujera da kuke amfani da su tare da murabba'i da teburi.
Idan kun shirya yin amfani da kujeru biyu ko fiye a kowane gefen tebur, tabbatar da cewa akwai dakin da za ku zame su a ƙasa tare da yin karo da juna ko gindin tebur ko ƙafafu. Idan kujerun kujera sun taba, masu cin abinci suna jin kunci kuma babu jin daɗi kusa. Haka lamarin yake ga masu zagaye; bar aƙalla inci biyu na sarari tsakanin kowace kujera.
Hannu da Baya Heights
Idan kuna amfani da kujerun cin abinci tare da hannaye a kowane nau'in tebur, tabbatar da saman hannun ba sa goge ko dunƙule ƙasan tebur ko apron. Baya ga lalacewar da babu makawa hannun kujerar ku za ta sha, masu cin abinci na iya zama ba za su iya zama kusa da teburin don cin abinci cikin kwanciyar hankali ba.
Matsakaicin ma'auni na ƙarshe lokacin zabar kujeru don tebur ɗin ɗakin abinci shine bambanci tsakanin tsayin tebur da tsayin kujera gabaɗaya. Tabbatar cewa bayan kujerunku sun fi tsayin saman teburin. Tsayi ya fi kyau, amma bambancin tsayi na inci biyu shine mafi ƙanƙanta. Kujerun suna kallon squatty in ba haka ba.
Salo
Bugu da ƙari, zabar tebur da kujeru na ma'auni masu dacewa, sassan suna buƙatar yin kyau tare. Dole ne tsarin ya dace kuma.
Zaɓin tebura da kujeru tare da abubuwan gama gari yawanci yana tabbatar da cewa za su yi kyau tare. Wannan nau'in gama gari na iya zama tsawon lokaci, launi na ƙarshe, ko matakin ƙa'ida. Yana iya ma zama nau'in ƙira ɗaya, kamar ƙafafu ko ƙafafu. Wannan ya ce, kar a zaɓi teburi da kujeru waɗanda ke raba duk abubuwa iri ɗaya ko kuma kuna iya siyan saitin da ya dace.
Idan kuna da teburin cin abinci na mahogany na ƙarni na 18 mai hawa biyu tare da gogen Faransanci mai ƙyalli, ba zai yi kama da daidai ba tare da kujerun kujerun katako na baya masu wahala tare da kujerun gaggawa. Hakanan ba shine teburin da ya dace ba don tarin kujerun falon ice cream na karfe ko nadawa kujerun lambun Faransa da aka yi da katako.
Teburin gidan gona da aka shirya tare da juya kafafu shine mafi kyawun zaɓi tare da kowane kujeru daga sakin layi na baya, amma ba zai yi kyau ba tare da kujerun ribbon na Chippendale waɗanda ke da kyau ga teburin mahogany.
Koyaya, kujerun Parsons masu ɗaure ko fentin kujerun Hitchcock duka suna aiki tare da ɗayan teburin da aka ambata.
Kujerar Parsons-kujerar siliki mai ɗorewa tare da kujerun cin abinci - yana da layi mai sauƙi waɗanda ba su da tsaka tsaki don yin aiki tare da yawancin salon tebur. Matsayinsa na ƙa'ida ya dogara da farko akan masana'anta da ake amfani da su don ɗaukaka shi.
Ƙarshen fentin kujera na Hitchcock ya sa ya dace da yawancin katako. Wurin zama da aka saƙa ya sa ya zama marar kyau ga teburin gona. A zinariya stenciling da classic siffar sa shi dressy isa ga m tebur.
Banbancin Salo
Kamar yadda yawancin dokokin ado, akwai keɓancewa. Lokacin hada teburin cin abinci da kujeru, ban da lokacin da haɗin gwiwar ke aiki saboda yana da ban tsoro.
Idan kun haɗu da tebur ɗin cin abinci na zebrawood na yau da kullun tare da saitin kujerun maple na Amurka, yana kama da ba ku da ɗanɗano kuma ba ku da ma'anar abin da ya dace.
Idan kun haɗu da wannan tebur ɗin tare da tarin kujeru da aka sassaka-da-gilari prissy isa ya sa Marie Antoinette ta yi kama da galihu na yau da kullun, kamannin yana da gangan kuma avant-garde.
Har yanzu za ku sami wasu gira masu tasowa daga ƙarin abokan ku na lardi, amma masu son gaba a cikin jerin baƙon ku za su so su fara tunanin sa.
Idan kuna da wata tambaya pls kyauta ku tuntube ni,Beeshan@sinotxj.com
Lokacin aikawa: Juni-08-2022