Yadda ake hada kayan zamani da kayan gargajiya

Falo mai haske ta dabi'a gauraye da kayan zamani da kayan gargajiya

Abubuwan da suka fi dacewa da rayuwa sune waɗanda ba za a iya haɗa su zuwa wani takamaiman zamani ko shekaru goma ba, amma sun haɗa abubuwa daga tarihin ƙirar gida. Sha'awar gauraya tsoho da sabo na iya tasowa ta hanyar gine-gine (ko rashinsa) na gidan ku, gadon gado, ko murkushe kantin sayar da kayayyaki. Anan akwai wasu nasihu waɗanda zasu taimaka muku haɗa tsofaffi da sabbin kayan daki don ƙirƙirar ciki mai labule wanda ya wuce lokaci.

Nemo Ma'auni Dama

"Idan ana batun hada kayan tarihi da kayan zamani, kusan komai yana tafiya," in ji mai tsara cikin gida Erin Williamson na Erin Williamson Design. "Gida ya kamata ya zama tarin abubuwan da kuke so kuma ku sami ma'ana, ba kundin kayan aiki da aka haɗa ba. Wannan ya ce, yana taimakawa wajen yada patina a ko'ina cikin sararin samaniya domin daidaitawa tsakanin tsoho da sabo ya ji sabo da ban mamaki maimakon shabby."

Williamson ya jaddada mahimmancin yin la'akari da ma'auni yayin sanya kayan aiki. "Musamman kayan gargajiya," in ji ta, "tun da an yi su don dacewa da wurare da salon rayuwa daban-daban. Yawancin duhu, gungumen katako masu nauyi ba sa iyo cikin annashuwa kuma zasu fi farin ciki akan bango ko kusa da bango. Akasin haka, ya kamata a sanya sassa masu haske da ƙafafu kusa da abubuwa masu yawa don kada ɗakin ya ji tsoro da rashin jin daɗi. Daidaiton ma'auni a sararin samaniya yana ba da dama mai yawa don gudanar da daji tare da kwafi, launuka, ƙarewa, da salo."

Form Versus Aiki

Lokacin yin la'akari da ko za a adana ko haɗa tsohuwar yanki a cikin ƙirar zamani, yana da mahimmanci a yi tunani game da nau'i da aiki duka. Abubuwan gargajiya sukan nuna kyawawan ƙwararrun sana'a waɗanda ke da wuya a zo ta yau kuma suna fasalta sassaƙaƙƙun sassaka na itace, marquetry, ko kayan ado waɗanda ba za ku samu a cikin kayan daki na zamani ba. (Ɗaya daga cikin wannan shine kayan daki na Shaker, waɗanda ke ɗaukar layukan tsabta iri ɗaya tsawon ƙarni kuma har yanzu suna kama da na yanzu a cikin mafi ƙarancin ciki na zamani.)

Ga mai zanen cikin gida Lisa Gilmore na Lisa Gilmore Design, nasarar haɗa kayan zamani da kayan tarihi shine "duk game da wasa tare da layinku, tabbatar da cewa kuna da ingantaccen haɗaɗɗen daidaitawa da lankwasa." Gilmore ta ce tana hada karfen da aka gama "don ba da kafafun zane" da kiyaye shi daga kallon zamani.

Maidawa kuma Kammala

Duk da yake babu wani abu da ya bugi patina mai arziƙi na kayan gargajiya na gargajiya ko na kayan marmari dangane da ƙayatarwa da ƙima, gaskiyar ita ce, ba duk kayan tarihi ba ne suke da kima ko buƙatar adana su a yanayinsu na asali. Idan ka gaji tsohon tebur na cin abinci na kakanni, ka yi tuntuɓe a kan katafaren gado na zamani a kasuwar ƙwanƙwasa, ko ka sami ƙwaƙƙwaran kantin sayar da kayayyaki da ƙasusuwa masu girma amma ƙarewar kwanan wata, ɗauki mataki baya ka yi tunanin yadda za a yi kama da ƙashinsa. sake gyarawa, ko canza shi da sabon rigar fenti.

"Sabbin kayan ado na iya ba da kayan gargajiya jin zamani ba tare da sadaukar da fara'a ba," in ji Williamson. "Idan kuna son bugawa, yi la'akari da siffar yanki kuma ku yanke shawara ko za ku yi wasa da fom ko kuma a saba wa fom. Yanki akan saiti mai lanƙwasa zai haskaka siffarsa yayin da furanni akan kujera madaidaiciya na iya ƙara ɗan laushi. " Williamson ya lura cewa yana da kyau a sami wartsake maɓuɓɓugan ruwa da batting. "Sabbin kayan na iya tafiya mai nisa don ƙara jin daɗi na zamani," in ji ta.

Haɗa tare da Launi

Ɗaya daga cikin ƙalubalen haɗa tsofaffi da sababbin sassa shine gano yadda za a sa cakuda lokaci da salo suyi aiki tare tare da riƙe cikakkiyar ma'anar haɗin kai. Ko da mafi yawan abubuwan ciki suna buƙatar daidaituwa da jituwa. Duk da yake hada katako da karafa fasaha ce a kanta, wani lokacin hanya mafi sauki don haɗa abubuwa da ba su dace ba ita ce haɗa su ta amfani da palette mai launi iri ɗaya. Idan kai mai sha'awar shabby chic ciki ne, za ka iya ƙirƙirar haɗin kai ta hanyar zanen kantin sayar da kayayyaki kamar wuraren dakunan dare, kujerun ɗakin cin abinci, tebura, da riguna a cikin farar fata mai laushi, da ƙara fararen kujerun hannu da sofas. Wannan zai sauƙaƙa yin aure da salo da lokutan al'ada ta hanyar mai da hankali kan tsari.

Yankunan Bayani

Idan kuna neman ƙirƙirar mafi girman tasiri a cikin ɗaki na zamani tare da kayan gargajiya, ku tafi da ƙarfin hali tare da babban yanki na sanarwa kamar kayan yaƙi na gargajiya, salon Baroque ko Art Deco headboard, ko babban tebur na gonakin girbi. Sanya waɗannan ɓangarorin su yi aiki kuma sun dace da salon rayuwa na zamani ta hanyar zane-zane, sake gyarawa, gyara kayan ciki, ko ƙara kayan ɗaki zuwa gadadden gado ko kujera don kawo ma'anar jin daɗin zamani. Wannan dabarar tana aiki da kyau a cikin wuri mai tsaka-tsaki wanda ke buƙatar wuri mai mahimmanci ko ma'anar wasan kwaikwayo wanda aka samu ta hanyar gabatar da bambanci da juxtaposition. Wannan dabarar na iya yin aiki don manyan kayan ado, kamar katon madubin gilded na Faransa ko babban katafaren katako don ɗaure wani ɗakin zama na zamani.

Yankunan lafazi

Ba kowa ba ne ke da sha'awar ci ko kasafin kuɗi don ƙirƙirar babban wasan kwaikwayo tare da maƙasudin tsoho. Idan kuna son kayan gargajiya amma kuna jin tsoro ta hanyar siyan kayan kayan gargajiya, fara da ƙananan kayan daki irin su tebur na ƙarshe da stools na katako, ko kayan ado kamar tsoffin madubin gilded na Faransa, kayan haske, da ruguwa. Gilmore ya ce, "A gare ni, babban babban kayan gargajiya / kayan girki yana saita sautin nan da nan," in ji Gilmore, "kuma za ku iya samun jin daɗi da yawa da ƙarawa da kuma shimfiɗa shi."

Any questions please feel free to ask me through Andrew@sinotxj.com


Lokacin aikawa: Oktoba-31-2022