Teburin cin abinci wani bangare ne da ba dole ba ne ga mutane a cikin rayuwar yau da kullun. Idan kun koma sabon gida ko canza zuwa sabon tebur a gida, dole ne ku sake siyan ɗaya. Amma kada kuyi tunanin cewa mafi mahimmancin zaɓin tebur shine "ƙimar fuskarsa". Zaɓin tebur mai dacewa ya kamata yayi la'akari da adadin 'yan uwa, sararin gida, da dai sauransu. Idan teburin bai dace da gidan ku ba, za a shafe ku a cikin abincin dare.
Na farko, siffar teburin cin abinci da girman:
Dole ne a yi la'akari da filin gidan wanda yake da girma don ɗaukar tebur. Idan akwai ɗakin cin abinci daban, za ku iya zaɓar tebur mai kyan gani. Idan sarari yana da iyaka, zaku iya zaɓar teburin cin abinci na rectangular ko ƙaramin teburin cin abinci murabba'i. Bugu da ƙari, tsayin teburin cin abinci ya kamata ya zama mafi girma fiye da tsayin kujera na cin abinci, kamar yadda ta wannan hanya, kujeru na iya saka a cikin kasan tebur. Wannan zai yi kyau don ajiye sarari da kuma sanya ƙarin kujeru. A zahiri, idan danginku kaɗan ne, ƙaramin tebur mai zagaye ko murabba'i duka biyun zaɓi ne masu kyau a gare ku. Lokacin da kuka sami ƙarin membobi don cin abincin dare tare, zaku iya zaɓar teburin cin abinci na rectangular ko tebur cin abinci mai siffar kwando.
Na biyu, daidaita da salon gidan ku:
Ya kamata a zaɓi teburin cin abinci bisa ga salon ɗakin ku. Idan kana so ka yi ado gidanka a cikin wani kayan marmari, to, tebur na cin abinci na Turai na gargajiya shine mafi kyawun zabi; idan salon ɗakin yana da sauƙi, gwada salon zamani na zamani na gilashin gilashi.
Na uku, abubuwa daban-daban na teburin cin abinci:
Mafi na kowa abu ne gilashin cin abinci tebur, MDF cin abinci tebur, m itace cin abinci tebur, dutse cin abinci tebur da dai sauransu.
Teburin cin abinci na gilashin mai zafi: Juriya na zafi na teburin cin abinci na gilashi yana da ƙarfi. Babu matsala a sanya abubuwa masu zafi a kai. Har ila yau, hanyar tsaftacewa yana da sauƙi, iska na cikin gida ba zai shafe shi ba, kuma ba zai zama nakasa ba saboda rashin dacewa da zafi. Koyaya, dole ne a yi amfani da shi daidai don guje wa fashewar kai. Hakanan za'a iya lulluɓe ta tare da ingantaccen madaidaicin aminci mai tabbatar da fashewar membrane akan samanta.
Teburin cin abinci mai ƙarfi na itace: Teburin cin abinci na itace mai ƙarfi an yi shi da katako mai ƙarfi azaman babban kayan. A ƙarƙashin yanayi na al'ada, ƙaƙƙarfan kayan katako tare da tsarin samarwa mai kyau zai riƙe nau'in nau'in itace na dabi'a, ba zai ƙara wani shafi mai cutarwa ba, na halitta da lafiya, kwanciyar hankali da ƙarfi. Koyaya, teburin cin abinci na itace mai ƙarfi yana da sauƙin karce kuma yana da sauƙin kama wuta. Bugu da ƙari, teburin cin abinci na itace yana amfani da itace na halitta kuma farashin ba shi da ƙasa. Bugu da ƙari, saboda ƙaƙƙarfan kayan itace yana da taushi kuma ba za a iya nunawa ga hasken rana ba, yana da damuwa don kula da shi.
Duk da haka dai, lokacin zabar teburin cin abinci don gidan ku, abubuwan da ke sama suna buƙatar kasancewa cikin tunanin ku.
Lokacin aikawa: Juni-04-2019