Na zamani na tsakiyar ƙarni vs. na zamani: Wanne ya dace a gare ku?
Akwai nau'ikan salo iri-iri idan ana maganar yadda ake yin kwalliyar gidanku. Yana iya zama mai ban tsoro da gajiyar tunani. Kun san abin da kuke so. Kun san abin da za ku saya da abin da ba za ku so ba. Amma sanin kaɗan daga cikin kalmomi na iya taimakawa da gaske lokacin da kuka zabo guda ko kuma idan kuna son yin magana da mai zane.
Biyu daga cikin shahararrun salon ƙira a kwanakin nan sune tsakiyar ƙarni na zamani da na zamani. Jira — tsakiyar ƙarnikumana zamani? Waɗancan ba abu ɗaya ba ne? To, ba daidai ba. Bari mu bincika ainihin abin da bambanci tsakanin zamani da na zamani yake nufi.
Na zamani
Salon zamani na daɗaɗɗe, mai sauƙi, kuma mai tsabta. Babu tarkace da layukan santsi. A cikin zane na zamani, sarari yana kan nuni, ba kayan ku ba. Yana game da abin da ya shahara a yanzu. Saboda wannan, canje-canje na zamani game da kowane shekaru goma. Ba ya faɗuwa cikin ƙayyadaddun lokaci kamar tsakiyar ƙarni na zamani.
Launuka
Na zamani shine ga waɗanda suke son tsaka tsaki. Idan ɗakin kabad ɗinka ya cika da baƙar fata da tufafi masu launin toka, za ku so kamannin salon zamani. Don taɓa launi da faɗo na haske, kayan haɗi da kayan daki suna kawo waɗanda suke ciki.
Idan kuna son bangon tsaka-tsaki ko fari, to, zaku iya yin wasa tare da sassa masu haske da tsabta a cikin ɗakin. Idan kuna son bangon lafazi ɗaya mai ƙarfin gaske, to kayan aikin ku yakamata su zama tsaka tsaki.
Siffai
Tun da ƙasa ya fi yawa idan ya zo na zamani, layukan ɗakin za su yi magana. Layukan tsabta, ko da sun kasance a kwance ko a tsaye, shine abin da kuke nema. Ko da kun jefa wasu lanƙwasa da wasu siffofi a wurin, ya kamata su zama haske da kwantar da hankali.
Rubutun rubutu
Kayan kayan daki kada su zama m ko ɗaukar sarari da yawa. Abin da kuke nema shine sassa masu sauƙi tare da layi mai santsi waɗanda ke aiki da ainihin manufa. Kujeru da sauran kayan daki tare da fitattun ƙafafu, teburi masu kyan gani (kamar gilashin), da kayan aikin da aka fallasa, itace, ko bulo, suna zama a matsayin wuraren da kuka fi so.
Na zamani na tsakiyar karni
Yanzu, tsakiyar ƙarni na zamani yana ba da ɗan kaɗan a cikin sunansa. Yana nufin lokutan da ke kusa da tsakiyar karni, kusa da yakin duniya na biyu. Tsakanin karni da na zamani suna da yawa da yawa, ko da yake. Don haka idan ka sami kanka cikin rudani ko jin kamar kana karanta abu ɗaya akai-akai, muna samun shi.
Launuka
Launin launi mai yiwuwa shine babban bambanci tsakanin tsakiyar karni da na zamani. Tsakanin ƙarni ya fi karkata zuwa ga launuka masu haske. Wannan ba yana cewa dole ne ku sami kowane yanki mai haske ko launi daban-daban ba. Misali, duk kayan daki naku baya bukatar zama da hankali, guntu-guntu. Kuna iya ɗan ɗanɗana nishaɗi kuma ku yi shimfidar lemu mai haske madaidaicin dakin ku. Launukan za su zama jajayen dumi, rawaya, lemu, da yuwuwar ko da ganye masu laushi. Na zamani na tsakiyar ƙarni kuma ya haɗa da itace mai launin ruwan kasa da yawa, kamar goro.
Siffai
Kuna iya samun ɗan hauka tare da sifofi da layi a tsakiyar ƙarni na zamani - tsarin geometric ya fara tashi. Layukan har yanzu suna da tsabta, amma siffofin da suke ɗauka na iya zama mafi mahimmanci da na halitta. Yana da har yanzu game da sassa masu sauƙi da kuma layi mai tsabta, amma ba sa buƙatar kawai su zama layi madaidaiciya.
Rubutun rubutu
Dazuzzuka na halitta babban nau'in rubutu ne a cikin kayan daki na tsakiyar ƙarni. Waɗancan ƙafafu masu kama da guntun na iya tashi su fizge daga ɗakin shine kamannin da za ku yi. Ƙarfafawar dabi'a akan kowane yanki da kuke amfani da su zai zama mafi shahara, kuma zaku ga haɗuwa da kayan halitta waɗanda aka haɗe da kayan aikin hannu a ko'ina cikin gida. Yakin da ya fi ƙarfin hali yana da kyau a tashi a cikin salon tsakiyar ƙarni kuma.
Wanne zaku zaba?
Babu wata doka da ta ce ba za ku iya haɗa biyun ba. Akwai isassun matsuguni waɗanda ba shakka za su haɗu da kyau tare. Dukansu suna raba manyan fasaloli, amma ba za mu iya juya palette mai tsaka-tsaki ba, kuma muna son ƙirar ƙarfe da itace waɗanda aka fi so a wannan zamani. Duk wanda kuka zaba don gidan ku, ku ji daɗi da shi kuma ku mai da shi naku!
Duk wata tambaya da fatan za a yi min ta hanyarAndrew@sinotxj.com
Lokacin aikawa: Juni-10-2022