Bukatar kujerun caca masu girma
Duniyar wasan kwaikwayo ta samo asali a cikin babban hanya. Yayin da yawancin mutane ke yin wasanni a matsayin abin sha'awa, wasu sun yi sana'a a ciki.
Lokacin da ake yin wasa yana da yawa kuma yana cin kuzari. Saboda haka yana da mahimmanci a sanya gwaninta a matsayin dadi kamar yadda zai yiwu. Kujerun caca ɗaya ne daga cikin mahimman kayan aikin da 'yan wasan ke buƙatar jin daɗin kowane ɗan wasan.
Ayyukan caca yana farawa da ingantaccen tallafi. Ba duk kujeru a kasuwa ba ne masu kyau don wasa. Kujerar wasan caca da ta dace tana ba da tsayayyen matsayi don bayanku kuma yana da tsarin tallafi wanda ke kiyaye bayanku.
Ya kamata kujera ta zama mai daidaitawa don ba da damar sauran jiki ya huta da kyau kuma yana ƙarfafa ƙananan baya. Irin wannan kujera na wasan kwaikwayo yana ba da damar kowane matsayi na zama kuma yana rage gajiya da baya.
Mai kunnawa yana buƙatar kujerar wasan caca wanda ke haɓaka yanayin wasan. Nemo kujera da za ku iya daidaitawa don dacewa da tsayinku, madaidaicin hannu, da na baya.
Irin wannan kujera tana ba da daidaituwar kisa don daidaitaccen wurin zama, matsakaicin amsawa ta samun kyakkyawan matsayi na hannu don madannai da linzamin kwamfuta. 'Yan wasa kuma za su ji daɗin wasan kololuwa mai tsayi ba tare da wani iri ko ciwo ba.
Yin kujera ya kamata ya zama babban inganci don dorewa. Ya kamata ya kasance yana da abubuwa masu yawa don ba da ta'aziyya don amfanin yau da kullum. Alamar ya kamata ta gudanar da gwaje-gwaje don tabbatar da wurin zama baya faduwa saboda matsa lamba ko mikewa akan lokaci.
Tabbatar cewa sassan karfen kujera sun dace da kyau don guje wa ƙwanƙwasa da yanke ga wasu mutane ko kayan daki yayin motsi. Tabbatar cewa karfen ba shi da lalata idan kujera ta yi mu'amala da zubewa ko zafi na muhalli.
Kyakkyawan kujerar wasan caca yakamata ta iya ɗaukar nauyin ku a kowane lokaci. Ko kuna shakatawa ne kawai ko wasa, kujera yakamata ta goyi bayan nauyin ku ba tare da la'akari da yanayin zama ba. Gwada haƙurin kujera ta hanyar zama da juyawa don sanin yadda ya fi dacewa da ku.
A matsayin mai sha'awar wasan, kuna buƙatar kujera da ke ba da ƙarin maki masu goyan baya. Kuna iya tunanin samun wurin zama a tashar caca shine kawai abin da kuke buƙata amma tallafawa duk mahimman abubuwan jikin ku yana da mahimmanci.
Abubuwan da ke haɓaka irin wannan matsayi sun haɗa da matashin goyan bayan kai wanda ke ba da damar daidaita kunnuwa da kafada. Ya kamata wuyan wuya ya tsaya a cikin tsaka tsaki ba tare da lankwasa baya ko gaba ba. Ya kamata kujera ta goyi bayan baya da kafadu na sama don guje wa ciwo ko gajiya.
Dole ne kowace kujera ta caca ta ba da izinin kafa hannu tare da lanƙwasa gwiwar hannu zuwa kusan digiri 100.
Ƙarƙashin baya ya kamata ya tsaya a kan goyon baya yayin da yake zaune a wurin da aka jingina ko a tsaye. Abin da yawancin 'yan wasa ke watsi da shi shine matsayi na kafa da gwiwoyi.
Ya kamata kafafu su kasance a cikin wurin hutawa a ƙasa yayin da cinyoyin suka kwanta a kan wurin zama yayin da gwiwoyi sun durƙusa a digiri 90.
Kujerun caca sun cancanci saka hannun jari musamman ga mutanen da ke yin dogon sa'o'i akan kwamfuta. Kujeru suna koya wa ɗan wasa yadda ake zama a cikin yanayin da ya dace da kuma gyara halayen zama marasa kyau.
Yi kujerar wasan da ta dace, kuma ba za ku taɓa rasa wasa ba saboda ciwon baya ko gajiyar jiki.
Any questions please feel free to ask me through Andrew@sinotxj.com
Lokacin aikawa: Jul-19-2022