Abubuwan Da Ya Kamata Ku Sani Kafin Ku Shirya Dakin Abinci

Dakin cin abinci tare da tebur na katako kuma kewaye da farar bango da tsire-tsire na gida

Dukanmu mun san cewa ɗakin cin abinci yana buƙatar tebur da kujeru, amma wane irin tebur ne kuma wane kujeru? Yi la'akari da zaɓuɓɓukanku kafin ku fita zuwa shagon.

Kafin Ka Sayi Kayan Gidan Abinci

Kafin ka sayi kayan daki na ɗakin cin abinci, ɗauki ɗan lokaci don yin la'akari da waɗannan tambayoyin:

  • Wane irin sarari kuke da shi? Dining nedakinko kuma cin abinciyanki?
  • Idan kana shirya ɗakin cin abinci sau nawa kake amfani dashi? Yaya za ku yi amfani da ɗakin cin abinci na ku? Shin don cin abinci ne kawai ko zai zama daki mai amfani da yawa? Shin yara ƙanana za su yi amfani da shi?
  • Menene salon adonku?

Girman Dakin Abincin ku

Dakin kogon da ƙaramin teburi zai yi kama da sanyi da wofi, yayin da ƙaramin sarari mai babban teburi da kujeru zai zama kamar cunkoso. Koyaushe auna ɗakin ku kafin siyan kayan daki, kuma ku tuna barin isasshen ɗaki a kusa da kayan daki don motsawa cikin sauƙi.

Idan babban ɗaki ne mai kyau, ƙila za ku so kuyi la'akari da haɗawa da sauran kayan daki kamar allo, allon gefe ko kabad na china. Idan kuna son rage girman girman kuna iya amfani da manyan labule ko manyan tadudduka. Za a iya amfani da kujeru ko kujeru masu faɗi, girma ko ɗagawa.

Yadda Ake Amfani Da Dakin Abincinku

Kafin ka fara shirya ɗakin cin abinci, ƙayyade yadda za ku yi amfani da shi kullum. Za a yi amfani da shi kowace rana, ko sau ɗaya kawai a cikin ɗan lokaci don yin nishaɗi?

  • Za a iya samar da ɗakin da ba a saba amfani da shi tare da gyare-gyare masu kyau da yadudduka yayin da ɗakin cin abinci da ake amfani da shi a kowace rana ya kamata ya kasance mai aiki. Nemo ƙaƙƙarfan da sauƙi don tsaftace kayan daki idan yara ƙanana za su ci abinci a wurin.
  • Idan kuna amfani da ɗakin cin abinci don aiki, karantawa ko tattaunawa, la'akari da kujeru masu dadi.
  • Shin ƙananan yara suna amfani da shi? Yi la'akari da ƙaƙƙarfan ƙarewa da yadudduka waɗanda za'a iya tsaftacewa cikin sauƙi.
  • Don ɗakin cin abinci da ba safai ake amfani da shi ba, ƙila za ku iya la'akari da zayyana wata manufa gare shi mafi dacewa da yadda kuke rayuwa. Dakin cin abinci ne kawai idan ka ce haka.

Yadda Ake Ado Dakin Cin Abinci

Yanzu da kun gano hanya mafi kyau don amfani da ɗakin cin abinci bisa ga bukatun ku da yawan ɗakin da kuke da shi, yin ado ya kamata ya zama mai sauƙi. Yana game da ayyuka da abubuwan da kake so.

Don babban ɗakin cin abinci, ƙila za ku so a gani a raba babban yanki zuwa ƙarami tare da taimakon ruguwa da fuska. Hakanan zaka iya siyan kayan daki wanda ya fi girma a sikeli. Manyan labule da launin fenti na iya taimakawa. Manufar ba shine a sanya wurin ya zama ƙarami ba, amma jin daɗi da gayyata.

Bude ƙaramin sarari ta amfani da launuka waɗanda ke ba da bango wanda ke sa sararin ku ya fi girma. Kada ku dame shi da kayan adon da ba dole ba, amma madubai ko wasu filaye masu haske na iya taimakawa.

Hasken Dakin Abinci

Akwai zaɓuɓɓuka da yawa don haskaka ɗakin cin abinci: chandeliers, pendants, sconces ko fitulun bene waɗanda suka zo cikin salo daban-daban daga yankan zamani zuwa al'adar nostalgic. Kar a manta da kyandir don waɗancan lokuta na musamman. Ko wane tushe da kuka zaba don haskakawa, tabbatar yana da maɓalli mai haske, ta yadda zaku iya daidaita yawan hasken da kuke buƙata.

Doka ɗaya na babban yatsan hannu don rataye chandeliers: yakamata a sami aƙalla inci 34 na sarari tsakanin chandelier da tebur. Idan chandelier ne mai faɗi, tabbatar da cewa mutane ba za su yi karo da kawunansu ba lokacin tashi ko zaune.

Idan kuna amfani da ɗakin cin abinci a matsayin ofishin gida, ku tuna don samun hasken aikin da ya dace.

Any questions please feel free to ask me through Andrew@sinotxj.com


Lokacin aikawa: Fabrairu-17-2023