Menene Tsarin Cikin Gida?

zane na ciki

An ambaci kalmar “tsarar gida” akai-akai, amma menene ainihin ta kunsa? Menene mai zanen ciki ke yi mafi yawan lokaci, kuma menene bambanci tsakanin ƙirar ciki da kayan ado na ciki? Don taimaka muku ba da gudu a kan duk abin da kuka taɓa son sani game da ƙirar ciki, mun haɗa jagorar da ke amsa duk waɗannan tambayoyin da ƙari. Ci gaba da karantawa don koyo game da wannan fili mai ban sha'awa.

zane na ciki

Tsarin Cikin Gida vs. Ciki Ado

Waɗannan kalmomi guda biyu na iya zama kamar ɗaya kuma ɗaya ne, amma a zahiri ba haka lamarin yake ba, in ji Stephanie Purzycki na The Finish. "Mutane da yawa suna amfani da ƙirar ciki da kayan adon ciki, amma a zahiri sun bambanta sosai," in ji ta. “Zane-zane na cikin gida wata al'ada ce ta zamantakewa da ke nazarin halayen mutane dangane da yanayin da aka gina. Masu ƙira suna da ilimin fasaha don ƙirƙirar wurare masu aiki, amma kuma suna fahimtar tsari, haske, lambobi, da buƙatun tsari don haɓaka ingancin rayuwa da ƙwarewar mai amfani."

Alessandra Wood, VP na Style a Modsy, ya bayyana irin wannan ra'ayi. "Tsarin ciki shine al'adar fahimtar sararin samaniya don daidaita aiki da kayan ado," in ji ta. "Ayyukan na iya haɗawa da shimfidawa, kwarara, da kuma amfani da sararin samaniya da kyawawan abubuwa sune abubuwan gani waɗanda ke sa sararin samaniya ya ji daɗin ido: launi, salo, tsari, rubutu, da sauransu. ceta."

A gefe guda kuma, masu yin ado suna ɗaukar mafi ƙarancin tsari game da sana'ar kuma suna mai da hankali musamman akan salo na sarari. "Masu kayan ado sun fi mayar da hankali kan kayan ado da kayan daki," in ji Purzycki. “Masu kayan ado suna da ikon iya fahimtar daidaito, daidaito, yanayin ƙira. Ado kawai wani ɓangare ne na abin da mai zanen ciki ke yi.

zane na ciki

Masu Zane-zanen Cikin Gida Da Wuraren Mayar Da Su

Masu zanen cikin gida sukan ɗauki ko dai ayyukan kasuwanci ko na zama-kuma wani lokaci suna magance duka-a cikin aikinsu. Wurin mayar da hankali ga mai zane yana tsara tsarin su, in ji Purzycki. "Masu zane-zane na kasuwanci da na baƙi sun san yadda za su bunkasa kwarewa a cikin ciki," in ji ta. "Har ila yau, suna ɗaukar ƙarin hanyar kimiyya don tsara sararin samaniya ta hanyar fahimtar buƙatun shirye-shiryen, gudanawar aiki, haɗaɗɗen fasahar dijital ta yadda kasuwancin zai iya gudana yadda ya kamata." A gefe guda, waɗanda suka ƙware a aikin zama suna hulɗa tare da abokan cinikin su a duk lokacin aikin ƙira. "Yawanci, akwai ƙarin hulɗa tsakanin abokin ciniki da mai zane don haka tsarin ƙirar zai iya zama mai warkewa sosai ga abokin ciniki," in ji Purzycki. "Dole ne mai zanen ya kasance a wurin don fahimtar bukatun abokin ciniki don ƙirƙirar sarari wanda ya dace da danginsu da salon rayuwarsu."

Itace ta sake nanata cewa wannan mayar da hankali kan abubuwan da abokin ciniki ke so da sha'awar sa wani muhimmin sashi ne na aikin mai zanen gida. "Mai zanen ciki yana aiki tare da abokan ciniki don fahimtar abubuwan da suke so, bukatun, da hangen nesa ga sararin samaniya kuma ya fassara wannan a cikin tsarin zane wanda za'a iya kawowa ta hanyar shigarwa," in ji ta. "Masu zane-zane suna amfani da ilimin su na shimfidawa da tsara sararin samaniya, palettes launi, kayan daki da kayan ado / zaɓi, kayan aiki, da rubutu don magance bukatun abokan ciniki da buri." Kuma lura cewa masu zanen kaya dole ne su yi tunani fiye da matakin saman lokacin da suke taimaka wa abokan cinikin su a cikin tsarin yanke shawara. Wood ya kara da cewa, "Ba wai kawai zabar kayan daki don sararin samaniya ba ne, amma da gaske idan aka yi la'akari da wadanda ke zaune a sararin samaniya, yadda suke tsammanin amfani da shi, da salon da ake jan hankalin su sannan kuma su fito da cikakken shirin sararin samaniya."

E-Design

Ba duk masu zanen kaya suna saduwa da abokan cinikin su fuska da fuska ba; da yawa suna ba da e-tsarin, wanda ke ba su damar yin aiki tare da abokan ciniki a duk faɗin ƙasar da duniya. E-tsarin sau da yawa ya fi araha ga abokan ciniki amma yana buƙatar ƙarin ayyuka a ɓangaren su, ganin cewa dole ne su sarrafa isar da saƙon da samar da sabuntawa ga mai ƙira, wanda ƙila a sami sa'o'i kaɗan. Wasu masu zanen kaya kuma suna ba da sabis na salo mai nisa da kuma samar da kayan aiki, yana sauƙaƙa wa abokan ciniki neman ɗaukar ƙananan ayyuka ko ƙare daki don yin hakan tare da jagorar ƙwararru.

zane na ciki

Horarwa na yau da kullun

Ba duk masu zanen ciki na yau sun kammala shirin digiri na yau da kullun a fagen ba, amma da yawa sun zaɓi yin hakan. A halin yanzu, akwai darussa da yawa na mutum-mutumi da kan layi waɗanda kuma ke ba da damar ƙwararrun masu ƙira don gina ƙwarewarsu ba tare da neman cikakken karatun lokaci ba.

Suna

Zane na cikin gida sanannen fili ne mai ban sha'awa, musamman an ba da duk shirye-shiryen talabijin da aka sadaukar don ƙira da gyaran gida. A cikin 'yan shekarun nan, kafofin watsa labarun sun ƙyale masu zanen kaya su samar da sabuntawar bayan fage akan ayyukan abokan cinikin su tare da jawo sabon tushen abokin ciniki godiya ga ikon Instagram, TikTok, da makamantansu. Yawancin masu zanen ciki sun zaɓi su ba da hangen nesa na gidansu da ayyukan DIY akan kafofin watsa labarun, kuma!

Any questions please feel free to ask me through Andrew@sinotxj.com


Lokacin aikawa: Fabrairu-16-2023