Abin da Ba za a Yi Akan yumbu ko Gilashin Gilashi ba
Wurin dafaffen dafaffen wutar lantarki mai santsi yana buƙatar kulawa ta musamman don hana canza launi da karce. Tsaftacewa na yau da kullun ya bambanta da tsaftace kayan dafa abinci na zamani na zamani. Ci gaba da karantawa don koyon yadda ake yin aiki tare da tsaftace kayan dafa abinci da kuma kulawar da ta dace don kiyaye wannan salon na stovetop yana da kyau.
Good Stovetop Habits
Anan akwai jerin abubuwan da za ku guje wa idan kuna da kewayon saman dafa abinci na lantarki mai santsi ko ginanniyar kayan girki. Duk da yake babu tabbacin cewa waɗannan shawarwari za su kare girkin ku, suna taimakawa sosai. Kuma tsaftace dafaffen dafa abinci akai-akai zai kuma taimaka wajen adana santsi, tsaftataccen kamanni da kuka yi soyayya da ita lokacin da kuka sayi kewayon ku ko saman girki.
- Kada a yi amfani da kayan dafa abinci na simintin ƙarfe akan saman dafa abinci mai santsi ko kewayo. Ƙasan kayan dafa abinci na simintin ƙarfe yawanci suna da ƙanƙara sosai, kuma duk wani motsi na tukunyar da ke saman dafa abinci na iya barin ɓarna.
- Sauran kayan dafa abinci da za su iya karce gilashin su ne yumbu da kayan dutse waɗanda ba a gama su ba. Ajiye waɗannan a maimakon tanda don bakeware.
- Ba a ba da shawarar ƙwanƙwasa ko kwanon rufi mai zagaye gefen gindin ba. Kwancen da ke zaune a saman dafa abinci zai yi kyau idan ya zo ga rarraba zafi. Hakanan za su kasance mafi kwanciyar hankali a saman santsi. Haka abin yake game da griddles mai zagaye gefen murhu; wasu sukan yi jijjiga, kuma zafi baya rarraba yadda ya kamata.
- Kada a taɓa yin amfani da masu tsabtace abrasive ko pad ɗin ƙarfe waɗanda za su iya karce; a maimakon haka, yi amfani da soso mai laushi ko kyalle da maganin tsaftacewa da aka yi don yumbu ko gilashin dafa abinci.
- Ka guji jan tukwane masu nauyi a saman dafa abinci; maimakon ɗagawa da canja wuri zuwa wani yanki na dafa abinci don rage haɗarin fashewa.
- A kiyaye gindin kwanuka da tukwane da tsabta sosai. Ginshirin mai a kan kwanon kwanon rufi na iya barin zobba masu kama da aluminum ko haifar da alamomi a saman dafa abinci. Ana iya cire waɗannan wasu lokuta tare da mai tsabtace girki, amma galibi suna da wahalar tsaftacewa.
- Lokacin tafasa ko dafa abinci tare da abubuwa masu sukari, kula kada ku zubar da waɗannan a saman dafaffen dafa abinci mai santsi. Abun sukari na iya canza launin girkin, yana barin wuraren rawaya waɗanda ba zai yiwu a cire su ba. Wannan ya fi sananne a kan farar fata ko haske mai launin toka. Share irin wannan zubewar da sauri.
- Kada a taɓa tsayawa a saman (don isa rufin rufi) ko sanya wani abu mai nauyi fiye da kima akan saman girki mai santsi, ko da na ɗan lokaci. Gilashin na iya bayyana don ɗaukar nauyi na ɗan lokaci, har sai dafaffen dafa abinci ya yi zafi, a lokacin yana iya karye ko fashe lokacin da gilashin ko yumbu ya faɗaɗa.
- Ka guji sanya kayan motsa jiki a saman dafa abinci mai dumi yayin da kake dafa abinci. Abinci a kan waɗannan kayan aikin na iya yin alama ko ƙonewa a kan dafa abinci, yana barin ɓarna da ke buƙatar ƙarin lokaci don tsaftacewa.
- Kada a sanya bakeware mai zafi (daga tanda) don yin sanyi a saman dafaffen girki mai santsi. Dole ne a sanya kayan bakewar gilashi a kan busasshiyar tawul a kan tebur don yin sanyi.
Ko da yake kuna iya tsaftace shi sau da yawa kuma ku yi hankali da abin da za ku yi a saman dafaffen wutar lantarki mai santsi, za ku ji daɗin sabon girkin ku, kuma ƙarin kulawa yana da daraja.
Any questions please feel free to ask me through Andrew@sinotxj.com
Lokacin aikawa: Agusta-02-2022