Yaushe Ya Kamata Ka Maye Gurbin Kayan Ka?

Babu shakka, akwai kayan daki da suka rayu shekaru aru-aru. Idan ba haka ba, ba za mu sami shagunan gargajiya da teburin wasan kakar kakar kakarta ba. Don haka, kayan aikinku za su daɗe haka?

Wataƙila a'a. Duk da yake kayan daki ba su da ranar karewa kamar kayan abinci, yawancin masu amfani ba sa siyan kayan gida tare da shirin cewa za su dawwama har abada. Canje-canjen dandano, ƙarin al'umma ta hannu, da ƙarin zaɓuɓɓukan kewayon farashin kayan daki sun haɗu don ƙirƙirar sabon matsakaicin tsawon rayuwar kayan daki.

Tsawon rayuwa na yawancin guntu ya bambanta ta shekaru masu yawa kuma yana dogara sosai akan ainihin kayan da aka yi amfani da su da kuma gina guntu, yawan amfanin yau da kullun, da yawan kulawar da aka yi yayin amfani da kayan daki. Sofa a cikin ɗakin iyali tare da yara ƙanana, matasa, da yawancin dabbobin gida ba za su daɗe ba idan dai ɗaya a cikin ɗakin zama na yau da kullum.

Matsakaicin Rayuwar Kayan Gida

Ta yaya zan san lokacin Sabbin Kaya ya yi?

Akwai tambayoyi da yawa da za ku yi waɗanda za su taimake ku sanin cewa lokaci ya yi da za a maye gurbin wani yanki:

  • Kayan daki ya karye ya kasa gyarawa?
  • Shin kayan rufin sun lalace kuma ba su da zare?
  • Shin kayan daki har yanzu sun dace da wurin da ake amfani da su?
  • Shin kayan daki har yanzu suna da daɗi don amfani?
  • Shin abubuwan da kuke so da bukatunku sun canza?

Sofa ko kujera

Idan gadon gado yana kururuwa, matattarar suna raguwa, kuma duk tallafin lumbar ya ɓace, lokaci yayi don sabon gado. Lalacewa, wari, bawo, ko yayyage kayan kwalliya alamu ne da ke nuna cewa ana buƙatar maye gurbin ko aƙalla sabon aikin kayan ado.

Kujerar da aka ɗagawa

Alamun musanyawa iri ɗaya waɗanda ke shafi gadon gado su ma sun shafi kujera da aka ɗaure. Wani ƙarin abu don kimantawa a kan masu ɗorewa shine hanyoyin kishingida. Idan ba su ƙara yin aiki da kyau ba, lokaci yayi don sabon kujera.

Kujerar katako

Ko kujerar ɗakin cin abinci ko kujera ta gefe, ya kamata a maye gurbin kujerun katako idan ƙafafu sun yi rawar jiki ko kuma idan itacen yana tsage akan wurin zama. Idan an ɗaure wurin zama, sau da yawa ana iya maye gurbin kayan a sauƙaƙe muddin sauran kujera ta yi ƙarfi.

Teburin Dakin Abinci

Teburan ɗakin cin abinci na iya zama marasa kyan gani daga karce, haƙora, da konewa tun kafin su zama mara kyau. Yawanci ana maye gurbin teburi lokacin da ake buƙatar girma ko ƙarami don dacewa da daki da adadin masu cin abinci na yau da kullun.

Kofi, Ƙarshe, da Tebura na lokaci-lokaci

Yawancin kofi da tebur na ƙarshe suna samun lalacewa da tsagewa daga ƙafafu, kofuna na kofi masu zafi, da rigar gilashin sha. Yakamata a maye gurbinsu lokacin da suka zama masu raɗaɗi, ba su da kyan gani, ko kuma ba su dace da sararin samaniya da salon ɗakin ba.

Kwanciya

Idan firam ɗin gado ya fara rawa, alama ce mai kyau cewa ba da daɗewa ba za ku buƙaci maye gurbinsa. Ana iya siyan sabbin firam ɗin gado don haɗawa zuwa allon kai da aka fi so, wanda yawanci yana daɗe fiye da tsarin tallafi. Sau da yawa ana maye gurbin gadaje yayin da yara ke girma daga gadon jariri zuwa tagwaye zuwa girman girma.

Kirjin Drawers ko Tufafi

Ya kamata a maye gurbin kowane nau'in ma'ajiyar aljihun tebur lokacin da firam ɗin ba ta da ƙarfi kuma masu aljihun tebur ba su buɗe da rufewa cikin sauƙi.

Tebur

Ya kamata a maye gurbin tebur idan ya zama mai raɗaɗi ko kuma idan wani aljihun tebur bai buɗe da rufe cikin sauƙi ba. Yawancin tebur ana maye gurbinsu yayin da aiki da fasaha ke buƙatar canji.

Shugaban ofishin

Idan kujerar ofis ɗin ku ana amfani da sa'o'i 40 a kowane mako, zai ɗauki kusan shekaru bakwai zuwa 10. Tsawon rayuwar zai dogara ne akan ko kujera an yi ta ne daga itace mai ƙarfi, ƙarfe, ko filastik kuma idan fata ne ko masana'anta aka rufe. Za ku san cewa lokaci ya yi don sabon kujera lokacin da kayan ado ya zama frayed kuma kujera ya zama mara dadi don zama ba tare da goyon bayan lumbar ba.

Furniture na Patio

Ko an yi daga rattan, filastik, ko ƙarfe, ya kamata a maye gurbin kayan daki na baranda lokacin da ya zama mara ƙarfi kuma ba zai goyi bayan nauyin babba ba. Kuna iya tsawaita rayuwar kayan daki ta hanyar kiyaye shi daga hasken rana kai tsaye, tsaftace shi akai-akai, da adanawa yadda ya kamata a lokacin kaka.

Katifa

Kila katifar ku ita ce kayan daki da aka fi amfani da su a gidanku. Yakamata a maye gurbinsa lokacin da ya bushe, yana da ƙamshi mai ƙarfi, kuma baya ba da tallafin da ake buƙata don kwanciyar hankali na dare ba tare da ciwon baya ba.

Me Ya Kamata Na Yi Da Tsohuwar Furniture Dina?

Lokacin da kuka yanke shawarar maye gurbin kayan daki, akwai zaɓuɓɓuka da yawa don zubar da tsoffin kayan aikinku, dangane da ingancin yanki:

  • Fitar da shi: Idan kayan daki ba su da aminci don amfani, karyewa ba za a iya gyara su ba, ko kuma sun kamu da kwari, ya kamata a zubar da su yadda ya kamata. Tuntuɓi gundumar ku don ƙa'idodi kan ɗaukar shara.
  • Ba da gudummawa: Ƙungiyoyin agaji, shagunan sayar da kayayyaki, da matsuguni marasa matsuguni suna farin cikin samun kyawawan kayan daki masu amfani. Suna iya ma zuwa gidanku don ɗauka.
  • Siyar da Shi: Akwai kasuwannin kan layi da yawa akwai samuwa idan kuna son siyar da kayan daki. Ɗauki bayyanannun hotuna kuma ku kasance masu gaskiya game da yanayin yanki. Ko, da siyar da yadi.
  • Tsaye Shi Tare: Matasa za su yi maraba da hannuna ko da kuwa kayan daki ba su da ɗanɗanonsu a matsayin hanyar samar da sabon gida ko gida. Idan yanki na gadon iyali ne, tambayi danginku ko za su so su samu kuma su fara zuwa, a fara yi musu hidima.

Any questions please feel free to ask me through Andrew@sinotxj.com


Lokacin aikawa: Nuwamba-16-2022