Cikakken Jagora don Siyayya a IKEA

Shagunan Ikea a duk duniya an san su (kuma ana ƙauna) don ƙirƙira su na ƙwaƙƙwarar ƙarfi, masu ɓarna, kayan adon gida da araha mai araha. Duk da yake Ikea hacks hanyoyin da aka fi so don haɓakawa ko daidaita daidaitattun abubuwan da Ikea ke bayarwa, samfuran Ikea koyaushe suna canzawa a farashin farashi daban-daban kuma a cikin salo daban-daban yana da wani abu ga kowa.

Abin farin ciki, akwai hanyar fahimtar yadda Ikea ke aiki, kuma a nan akwai wasu shawarwari don sauƙaƙe ku tare da kwarewar cinikin Ikea.

Kafin Ka Isa

Duk da yake ana samun kuɗin da ake yi a kusa da Ikea, baƙo na farko zuwa kantin sayar da Ikea na iya jin ɗan damuwa da manyan shagunan, benaye da yawa, gidajen abinci, da tsarin ƙungiya.

Yana taimakawa wajen bincika gidan yanar gizon Ikea kafin ku isa, don haka kuna da ra'ayin wuraren da kuke son ziyarta ko abubuwan da kuke son gani a cikin ɗakunan nunin su. Kas ɗin kan layi na Ikea yana yin kyakkyawan aiki na jera duk girman samfurin. Amma yana taimakawa wajen auna sararin samaniya a gida, musamman idan kuna tunanin wani yanki na kayan aiki. Yana ceton ku daga yin tafiya ta dawowa.

Lokacin Da Ka Isa

Lokacin da kuka zo ta ƙofar, za ku iya ɗaukar wasu abubuwa don taimaka muku cikin ƙwarewar cinikinku.

  • Taswira: Yana da sauƙin samun tarko a cikin maze na Ikea na sassa da hanyoyin.
  • Kundin rubutu na Ikea da fensir: Kuna iya rubuta lambobin wurin da oda lambobin abubuwan da kuke son siya. Idan kun fi so, kuna iya amfani da wayar hannu don ɗaukar hoton alamar abin, wanda zai taimaka muku sanya odar ku ko sanin inda za ku same ta a cikin ma'ajiyar kayan aikin kai.
  • Jakar siyayya ta Ikea, cart, ko duka biyun
  • Ana ba da matakan tef, don haka ba za ku buƙaci kawo naku ba.

Ku san tsarin Floorplan

An raba Ikea zuwa wurare huɗu: wurin nuni, wurin kasuwa, sito mai cin gashin kai, da wurin biya. Wadanda ke cikin wannan shimfidar akwai dakunan wanka, wurin cin abinci, da filin wasa na cikin gida don yara.

  • Wurin nuni: Yawancin lokaci yana kan matakin sama, ɗakin nunin gidan wasan kwaikwayo ne na kanku mai zaman kansa, wanda ya girma. Ikea yana harhada nunin gida cikin guraren da ke kama da ka shiga daki na gida. Idan kuna lilo kuma ba ku san ainihin abin da kuke siyayya ba, za ku ɓata lokaci mai yawa a cikin ɗakin nunin. Kuna iya gani, taɓawa, ɗaukar hotuna, da auna kayan daki na Ikea da aka haɗa. Alamar da ke kan abun zai gaya maka inda za ka samo shi da kuma nawa ne kudin sa. Yi rikodin wannan bayanin akan faifan bayanin kula (ko ɗaukar hoton alamar) don sauƙaƙe tattara abubuwa a ƙarshen tafiyar cinikinku.
  • Wurin kasuwa: Idan kuna son ɗaukar kayan ado na Ikea ko kayan dafa abinci, za ku same su a cikin kasuwa, gami da vases, matashin kai, labule, masana'anta, firam ɗin hoto, zane-zane, walƙiya, jita-jita, kayan dafa abinci, darduma, da ƙari.
  • Wurin da aka ba da kai: Gidan ajiya shine inda za ku sami kayan da kuka gani a cikin dakin nunin; kawai kuna buƙatar loda shi a kan kati mai ɗaki kuma ku kawo shi wurin biya. Yi amfani da bayanin alamar samfur don nemo madaidaicin hanya inda samfurin yake. Kusan duk manyan abubuwa za'a cika su cikin kwalaye don loda keken cikin sauƙi.
  • Dubawa: Biyan kayan ku a wurin biya. Idan abin da kuke siyan ya fi girma ko kuma yana da guntuwa da yawa, ƙila ba zai kasance a cikin ma'ajin da ke ba da kansa ba, kuma kuna buƙatar samun shi a wurin da ake ɗaukar kayan daki kusa da wurin fita daga kantin bayan kun biya shi a wurin biya.

Yadda ake Amfani da Tag Samfurin kuma Samun Taimako

Bincika alamar samfurin a hankali. Ya jera launuka, kayan aiki, girma, farashi, da sauran bayanai masu amfani, amma har da lambar shiryayye inda za ku iya tattara abu daga sito ko yadda ake ba da oda don tattara shi a wurin ɗaukar kayan.

Idan kuna buƙatar taimako, ana iya samun masu siyarwa sau da yawa a cikin ɗakuna daban-daban. Ana iya samun su galibi a rumfunan bayanai masu shuɗi da rawaya waɗanda ke warwatse ko'ina cikin ɗakin nunin da kuma a teburin da ke tsakiyar hanyar sito.

Yawancin shagunan Ikea suna ba da sabis na masu ba da shawara idan kuna son samar da ɗaki ko gida gaba ɗaya. Don taimako tare da dafa abinci, ofis, ko tsara ɗakin kwana, gidan yanar gizon Ikea yana ba da kayan aikin tsarawa da yawa.

Cin abinci a can da kawo yara

Idan kuna jin yunwa, yawancin Ikeas suna da wuraren cin abinci guda biyu. Babban gidan cin abinci irin na cafeteria yana hidimar abinci da aka shirya, wanda ke nuna shahararrun ƙwallon nama na Sweden, akan farashi mai rahusa. Gidan cafe na bistro yana da zaɓuɓɓukan kama-da-tafi, kamar karnuka masu zafi, galibi suna wurin wurin biya. Wani ƙarin fa'ida shine yara wani lokaci suna iya cin abinci kyauta (ko rangwame sosai) a Ikea tare da siyan abinci na manya.

Yara suna wasa kyauta a filin wasan Smaland. Wurin wasa ne da manya ke kulawa don yara masu horar da tukwane daga inci 37 zuwa 54. Max lokacin shine 1 hour. Wanda ya sauke su sai ya dauke su. Koyaya, yawancin yara galibi suna jin daɗin shiga ta Ikea, suma. Sau da yawa za ku sami yara zuwa matasa suna yawo a cikin shagon.

Ƙarin Nasiha

  • Yi rajista azaman memba na shirin iyali na Ikea don samun rangwame da ƙari.
  • Kawo jakunkunan ku zuwa wurin dubawa sai dai idan ba ku damu ba ku biya ƙaramin kuɗin jakunkunan Ikea.
  • Kar a ketare sashin “kamar yadda yake”, galibi yana wurin wurin biya. Ana iya samun manyan yarjejeniyoyi a nan, musamman idan ba ku damu da yin ɗan ƙaramin TLC ba.
  • Babu kayan aikin dafa abinci don ɗauka a cikin ma'ajiyar kayan aikin kai. Don siyan kayan aikin dafa abinci, Ikea yana buƙatar fara tsara sararin ku. Kuna iya tsara shi a gida akan layi sannan ku fitar da jerin abubuwan da kuke samarwa ko amfani da kwamfutoci a sashin kantin sayar da ku, inda Ikea ke ba da mai tsara kicin don taimakawa. Bayan siyan, ci gaba zuwa wurin ɗaukar kayan daki na Ikea don karɓar kabad ɗin ku da kayan aikin shigarwa.

Any questions please feel free to ask me through Andrew@sinotxj.com


Lokacin aikawa: Juni-16-2023